



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 25/03/2026.**

[Mikoa ya Tabora, Kigoma na Katavi]: [Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Ruvuma, Mtwara na Lindi]: [Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]: [Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]: [Mikoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA KIGOMA, KATAVI, RUKWA NA SONGWE.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	26°C	16°C	12:39	12:44
D'SALAAM	30°C	24°C	12:28	12:33
DODOMA	27°C	18°C	12:42	12:47
KIGOMA	27°C	20°C	01:06	01:11
MBEYA	24°C	14°C	12:51	12:56
IRINGA	25°C	16°C	12:42	12:47
NJOMBE	22°C	12°C	12:46	12:53
MWANZA	28°C	19°C	12:53	12:58
TABORA	29°C	18°C	12:54	12:59
TANGA	31°C	23°C	12:29	12:34
ZANZIBAR	30°C	24°C	12:28	12:33

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka kusini Mashariki kwa pwani yote; kwa kasi ya km 20 kwa saa kwa Pwani ya Kaskazini na kwa kasi ya km 30 kwa saa kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Madogo hadi Makubwa kiasi.

Matarajio kwa siku ya Ijumaa tarehe 27/03/2026: Kuendelea kwa vipindi vya mvua kwa maeneo mengi ya nchi.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 25/03/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz